Kulawar Syslog

Tattara, saka idanu, da kuma nazarin rajistan ayyukan daga na'urorin cibiyar sadarwa da sabar daban-daban. Haɓaka tsarin sa ido kan Syslog kuma sarrafa su tare da keɓaɓɓen wuri tare da Motadata AIOps.

Gwada Yanzu

Menene Syslog?

Syslog, wanda kuma aka sani da Tsarin Logging Protocol, ƙayyadaddun ka'ida ce da ake amfani da ita don aika saƙonnin taron ko log ɗin tsarin zuwa wani sabar ta musamman, Syslog uwar garken. Ana amfani da Syslog da farko don tattara bayanan na'urori daban-daban daga injuna daban-daban da adana su a wuri ɗaya na tsakiya don saka idanu da dubawa.

Ana kunna ƙayyadaddun ƙa'idodi akan yawancin kayan aikin cibiyar sadarwa kamar su switches, scanners, routers, firewalls, printers, da sauransu. Bugu da ƙari, Syslog yana samuwa akan tsarin aiki daban-daban kamar Unix da Linux da sabar yanar gizo kamar Apache. Da yake magana game da Windows, Syslog ba a shigar da shi ta tsohuwa wanda ke amfani da nasu Log ɗin Event na Windows.

Me yasa Kula da Syslog ke da mahimmanci?

Syslog shine ma'auni na tushen gungu na ƙungiya da ake amfani da shi don aikace-aikacen don aika bayanai zuwa uwar garken mai da hankali, ba da bayanai akan lokatai, yanayi tare da, kuma wannan shine kawai ƙarshen ƙanƙara. Ya bambanta da SNMP, hanya mai aiki don saka idanu, Syslog saka idanu yana ba da hanyar da ba ta dace ba, wacce ke ba ƙungiyoyi damar sarrafa abubuwan da suka faru bayan sun faru. Ba za a iya kaucewa baƙar fata a wasu lokuta; duk da haka, ingantaccen tsarin saka idanu na Syslog na iya gudanar da abun ciki saboda haka yayin da a lokaci guda aika gargadin imel. Dangane da haka, yana iya haɓaka ma'aunin sarrafa cutarwa, adana mintuna ko ma tsayin lokaci na sirri. Wannan na iya saukar da tasiri akan abokan ciniki na ƙarshe kuma yana taimaka wa admins tare da ganin ƙarin hoto mai faɗi na al'amuran da ke faruwa a cikin ƙungiyar.

An amince da taron Syslog ta gungu na na'urori, gami da mafi yawan na'urori na ƙungiya kamar masu sauya sheka da maɓalli, firintoci, firewalls, da sabar yanar gizo. Bayanin Syslog yana haɗa saƙonni tare da nau'ikan bayanai daban-daban kuma yana haɗa matakan mahimmancin ginanniyar daga 0 (Gaggawa) zuwa 5 (Gargadi). Wannan ya sa tsaro ya zama ɗaya daga cikin mahimman aikace-aikacen dubawa don Syslog. Ana iya amfani da wannan kadara mai ban mamaki don sa ido kan ƙungiyoyi masu rikitarwa tare da ɗimbin bayanan da ke buƙatar tsarin tantancewa tare.

Don amfani da saka idanu na Syslog yadda ya kamata, mai gudanarwa yana buƙatar uwar garken Syslog akan mafi ƙarancin ƙarshen kyawawa, kuma yawancin waɗannan sabar Syslog ba su da goyon bayan gida ta Windows. A kowane hali, ana iya gabatar da ci gaban binciken log ɗin sabar uwar garken waje da amfani da wannan dalili.

Fa'idodin Syslog Monitoring

Matsalolin aikace-aikacen yau da kullun suna haɓaka da gaske. Don fahimtar tsarin tsararru, daraktoci/masu tsarawa/Ops da sauransu akai-akai suna buƙatar tattarawa da tantance duk mahimman bayanan da aikace-aikacensu suka ƙirƙira. Bugu da ƙari, ya kamata a bincika irin waɗannan bayanan akai-akai kuma a daidaita su don yanke shawarar yadda tsarin su ke aiki. Don haka, shugabanni na iya amfani da dabarun bayanan ma'ana don ko dai bincikar direbobi da zarar al'amura suka faru ko kuma su sami ilimi cikin tsarin tafiyar da rayuwa wanda ya dogara da tantancewar gaskiya.

Sau da yawa kamar yadda zai yiwu, an yi amfani da rajistan ayyukan a matsayin tushen bayanai mai mahimmanci kuma mai ƙarfi don gamsar da irin wannan manufa don ɗimbin fa'idodi, wasu daga cikinsu an rubuta su anan:

- Logs na iya ba da bayanan wucin gadi ga shugabannin don matsar da tsarin zuwa matsayin da ya dace bayan rashin jin daɗi. Misali, a lokacin da tsarin kuɗi ya ƙare, duk musayar da aka ɓace daga ainihin ƙwaƙwalwar ajiya ana iya yin rikodin su a cikin rajistan ayyukan.

- Logs na iya ƙunsar bayanai da yawa da yawa waɗanda aikace-aikacen mutum ɗaya ke bayarwa don ba da izini ga manajoji / masu tsarawa / ƙungiyoyin ayyuka don fahimtar tsarin tsarin daga ra'ayoyi da yawa kamar ma'aunin tsarin yanzu, tsammanin ƙirar, da bincike.

– An haɗa rajistan ayyukan ta hanyar aikace-aikacen farko zuwa ga ƙungiyoyi masu ƙarfi da gudanarwa na waje har ta yadda ba za a sami wani nunin nunin kai tsaye kan tsarin da aka bincika ta amfani da waɗannan takaddun log ɗin ba. Bayan haka, a cikin yanayin halitta, masu kulawa za su iya amintaccen tantance aikace-aikacen da ke gudana ta amfani da rajistan ayyukansu ba tare da ɓacin rai ba game da abin da ya shafi kisa.

A kowane hali, muhimmin sashi na binciken log shine fahimtar tsarin bayanan bayanan da aka nuna, musamman a cikin yanayi daban-daban inda za'a iya ƙirƙira aikace-aikace daban-daban ta amfani da ƙayyadaddun tsarin log ɗin da kuma yarjejeniyar ƙungiya don aika waɗannan bayanan log. Sai dai idan wannan a bayyane yake yanke, yana da wuya a iya tantance saƙon log ɗin da wani aikace-aikacen da ba a sani ba ya aika. Don warware wannan batu, Syslog yana nuna ma'auni na shiga don sassa daban-daban da aikace-aikace don ci gaba da cinikin bayanan log yadda ya kamata. Dangane da al'adar shiga, Syslog yana taimakawa aikace-aikace tare da yin fassarar kowane ingancin log ɗin don fahimtar mahimmancin saƙon log ɗin.