Kulawa ta Sabis

Kula da ma'auni masu mahimmanci, ba su fifiko, da saita faɗakarwar ƙira don haɓaka aikin uwar garken gabaɗaya. Hasashen yuwuwar kurakurai, bincika lafiyar uwar garken, kuma sanar da mai gudanar da cibiyar sadarwa don warware batutuwan tare da Motadata AIOps.

Gwada Yanzu

Menene Kulawa da Sabis?

Tare da hadaddun kayan aikin IT da haɓaka dabarun kasuwanci, ƙungiyoyin IT sun dogara ga masu samar da sabis na girgije da babban adadin cibiyoyin bayanai da kayan masarufi. Tare da tsarin echo na girgije, ƙungiyoyin IT na iya ƙirƙira da tura kowane irin kayan aikin IT. Masu ba da sabis na Cloud suna ba da abubuwa daban-daban waɗanda ke taimakawa ƙungiyoyi su haɓaka da haɓaka kasuwancin su. Masu ba da sabis na gajimare kamar Amazon, Microsoft Azure, da Google suna taimaka wa ƙungiyoyin IT su haɓaka ma'ajiyar su, sadarwar sadarwar su, sabobin, da damar ɗaukar hoto ta hanyar ba da Kayan Aiki azaman sabis (IaaS).

Yana da mahimmanci don saka idanu akan ayyukan da ma'amaloli don guje wa gazawa yayin da ake batun turawa da abin dogaro. Tare da yawan adadin sabobin da aka tura akan gajimare, tsaro da samuwa sun zama damuwa mai mahimmanci. Bugu da ƙari, adadin Ƙarshen Ƙarshen da aikace-aikacen da aka yi amfani da su na girgije na iya zama ƙofa ga maharan, wanda ke jagorantar su don keta tsaro na cibiyar sadarwa. Don haka, yana da mahimmanci don saka idanu akan aikin cibiyar sadarwa da samuwa, amintaccen hanyar sadarwar don haɓaka ƙwarewar mai amfani, da samun ƙaramin lokacin raguwa.

Irin waɗannan dalilai sun sa ya zama dole don saka idanu akan sabar da aka sanya a kan-gida ko a kan gajimare. Sa ido kan sabobin yana taimaka wa ƙungiyoyi su tabbatar da sabar. Dangane da nau'in uwar garken, ana iya lura da ma'auni daban-daban da aunawa waɗanda ke taimakawa ƙungiyoyi su kare sabar daga yuwuwar lalacewa.  

Muhimman Ma'aunin Kulawa na Sabis

Kamar yadda akwai abubuwa daban-daban a cikin kayan aikin IT don saka idanu, anan akwai ƴan awoyi don aunawa yayin sa ido kan sabar.

Amfani da ƙwaƙwalwa: Tare da babban adadin ma'amaloli da kayayyaki ana tura su kowane daƙiƙa, yana da mahimmanci don tabbatar da ko tsarin yana da isasshen ƙarfin CPU da ƙwaƙwalwar ajiya. Yawan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya na iya shafar ƙwarewar mai amfani da aikin.

Gazawa: Lokacin da sabobin suka kasa aiwatar da ayyukan da ake buƙata, yana haifar da gazawar wasu manyan ayyuka. Misali, idan uwar garken ba zai iya tattara bayanan samfur daga ma'ajin bayanai ba, masu amfani ba sa ganin bayanan samfuran, wanda ke lalata ƙwarewar mai amfani.

Hanyoyin: Yana da mahimmanci don samun isasshen bandwidth da wadatar uwar garke. Ta hanyar pinging uwar garken, ana iya auna damar uwar garken da lokacin amsawa.

martani Lokaci: Yana da mahimmanci don samun amsa da sauri daga uwar garken, musamman lokacin da yawancin ma'amaloli da abubuwan dogaro suka faru a wani lokaci.

Tsaro: Nasara ko gazawar tantancewa na iya ba da haske game da aikin tsarin. Duk yunƙurin biyu na taimaka wa Masu Gudanarwa su tabbatar da tsarin ta hanya mafi kyau.

Mafi kyawun Ayyuka don Kulawa da Sabis

Dangane da uwar garken gajimare da kayan aikin sa ido, dabarar sa ido na uwar garken ta bambanta. Yayin da ƙungiya ke girma kuma adadin ƙaddamarwa da kayayyaki ya karu, yana buƙatar kafa tsarin kulawa na uwar garke wanda ke tattara bayanai daga wurare daban-daban na tushen girgije. Akwai matakai guda biyar da ke cikin aikin sa ido.

1. Agentless Vs. Saka idanu na tushen wakili: Kafin duk wani bayani na saka idanu ya fara sa ido kan tsarin da kimanta ma'auni, yana buƙatar saitunan asali don saitawa. Ɗaya daga cikin matakan farko na daidaita tsarin shine bifurcating na'urorin bisa ga wakilai: na'urorin da ke da alaƙa da na'urori marasa wakilai.

– Kulawa mara izini: Sa ido mara izini kawai yana buƙatar tura software akan mai karɓar bayanai na nesa. Mai tattara bayanai yana sadarwa tare da tsarin da aka yi niyya a tashoshin jiragen ruwa daban-daban. Ana iya buƙatar shigar da mai tarawa tare da hanyoyin shiga mai gudanarwa don samun damar tsarin nesa. Saka idanu mara izini yana zuwa tare da iyakokin sa kamar yadda ba duk aikace-aikacen da tsarin aiki ke goyan bayan sa ba.

– Kulawa na tushen wakili: Aiki na tushen sa ido yana buƙatar wakili da za a tura akan kowace uwar garken. Sa ido na tushen wakili ya fi tsaro idan aka kwatanta da saka idanu mara wakili. Wakilin yana kula da duk abubuwan tsaro kuma yana sarrafa duk hanyoyin sadarwa. Kamar yadda aka tsara ta zuwa tsarin aikace-aikacen/aiki, baya buƙatar tura wasu ƙa'idodin Tacewar zaɓi na waje. Sa ido na tushen wakili ya zo tare da mafi fadi kuma zurfin hanyoyin kulawa.

2. Ba da fifiko ga ma'auni: Yana da mahimmanci a gano ma'auni waɗanda ke buƙatar kulawa. Ya kamata mutum ya ba da fifikon ma'aunin da ke taimakawa bin sabar da samar da mahimman bayanai game da halayen uwar garken. Zaɓin ma'auni ya dogara da nau'in kayan aikin da ƙungiyar ke da su da kuma irin ayyukan da ƙungiyar ke amfani da su. Misali, uwar garken aikace-aikacen zai buƙaci ma'auni kamar kasancewar sabar da lokacin amsawa, yayin da kayan aikin sa ido don sabar gidan yanar gizo zai auna ƙarfi da sauri.

3. Saita ƙimar kofa don ma'auni: Da zarar an ba da fifiko da kuma lura da awo, mataki na gaba ya kamata a saita ƙimar ƙima don iri ɗaya. Ya kamata a saita ƙimar tushe da takamaiman kewayon gwargwadon nau'in awo. Dangane da waɗannan ƙimar tushe, ana iya lura da aikin uwar garken mai zuwa.

4. Tarin Bayanai da Nazari: Dole ne a saita kayan aikin saƙon uwar garken don tattara bayanai ba tare da matsala ba daga wuraren ƙarshen girgije. Kayan aikin sa ido na uwar garken yana lura da ayyukan da ke faruwa a fadin uwar garke tare da taimakon fayilolin log. Fayilolin log ɗin suna da bayanan game da gazawar ayyukan da ayyukan mai amfani. Bugu da ƙari, ana iya lura da awo kamar haɗin yanar gizo da aikin CPU tare da taimakon fayilolin log. Bugu da kari, fayilolin log kuma suna taimakawa amintaccen uwar garken saboda suna ɗauke da bayanai game da abubuwan tsaro.

5. Tsarin Fadakarwa: Tunda ana sa ido akan uwar garken kuma ana auna ma'auni, mataki na gaba yakamata ya kasance saita faɗakarwa lokacin da takamaiman kofa ta hadu. Tsarin faɗakarwa wanda ke aika sanarwa ga ƙungiyar gudanarwa a duk lokacin da kowane ma'aunin awo ya kai ƙimar ƙofa ko kuma idan an sami wani keta tsaro.

6. Saita Amsa: Tunda an sanar da admin tawagar game da gazawar, lokaci ya yi da za a dauki mataki a kansa. Maganin kulawa ya kamata ya taimaka wajen yin bincike na tushen tushen bayanai daga bayanan da ake da su da kuma warware matsalolin. Kafin haka, ana buƙatar saita manufa. Manufar da ta tsara hanya don amsa faɗakarwa. Bincika faɗakarwar tsaro, mafita don gazawar aiki, nau'ikan faɗakarwa, ayyukan amsawa, da fifiko. Waɗannan na iya zama wani ɓangare na manufofin yayin daidaita tsarin tafi-zuwa aiki.

Tare da waɗannan ayyuka, ƙungiyoyin IT zasu iya saka idanu kan uwar garke kuma su tabbatar da ma'amala mai santsi a cikin uwar garken, ƙwarewar mai amfani, da kuma kare uwar garken daga keta bayanan. AI Ops, Motadata ya samar, kasancewa ɗaya daga cikin irin wannan kayan aikin sa ido na hankali, yana ba da mafita na saka idanu tare da fasahohin zamani kamar Intelligence Artificial and Machine Learning. AIOps suna hasashen yuwuwar kurakurai, duba lafiyar uwar garken, sanar da ƙungiyar gudanarwa, da kuma taimakawa warware guda kafin su haifar da wata illa mai yuwuwa. Haɗin AI da ML ya sa ya zama kayan aikin sa ido guda ɗaya wanda ke ba da haɗaɗɗiyar dashboard ɗaya tare da widgets masu wayo da bayanan ainihin ma'aunin awo. Gabaɗaya, yana da mahimmanci don saka idanu akan uwar garken lokacin da duk kasuwancin ku da ma'amaloli suka dogara da lafiyar uwar garken.